Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickmap FQM-100-M

Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickmap FQM-100-M

P/N: FQM-100-M     Đánh giá     |     Lượt xem: 1597   Chia sẻ:

Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickma FQM-100-M

Giải pháp hoàn thiện cho việc xác định chiều dài và các sự cố sợi quang.

1 năm

Họ tên:
Điện thoại:
Địa chỉ:
Email:
Số lượng: - +
 

 

Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickma FQM-100-M

Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickma FQM-100-M giúp đơn giản hóa việc đo kiểm sợ quang singlemode bằng cách phân tích liên kết quang và đo các lỗi lên đến 23.000 mét trong vòng chưa đến 5 giây. Cho dù bạn đang xử lý sự cố  FTTx, Hybrid Fiber Coax (HFC) hay các kết nối quang giữa các khu làm việc, Fiber OneShot PRO luôn là lựa chọn đầu tiên của bạn khi xử lý lỗi cáp quang. Đơn giản, với chức năng kiểm tra bằng một nút bấm, bạn có thể giảm đến 30% thời gian thực hiện quá trình đo kiểm cáp quang mà không cần qua các lớp đào tạo sử dụng. Đây là thế hệ máy đo mới bổ sung các tính năng còn thiếu giữa VFL và OTDR vì nó rất dễ dàng và nhanh chóng xác định vị trí các kết nối bị lỗi, các vị trí suy hao cao, các mối hàn không tốt, các vị trí lỗi macrobends/microbends nghiêm trọng và các vị trí đứt gãy của mạng cáp quang singlemode. Đây là một thiết bị cần thiết dành cho bất cứ ai đang làm việc với cáp quang singlemode.

Tính năng sản phẩm Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickma FQM-100-M:

  • Đo kiểm cáp quang singlemode với chiều dài lên đến 23.000 mét chỉ trong vòng vài giây.
  • Xác định các vị trí bị uốn cong quá mức, các mối hàn có độ suy hao lớn, các điểm đứt gãy và các đầu nối bị bẫn trên cáp quang singlemode.
  • Lưu trữ lên đến 99 kết quả đo kiểm.
  • Xác nhận khả năng kết nối toàn tuyến bằng cách phân tích kết nối quang
  • Xác định các nguồn của tỷ lệ bit-error gây ra bởi bề mặt đầu nối bị nhiễm bẩn hoặc kết nối kém.
  • Kết quả thể hiện lên đến 9 sự kiện khác nhau trên một kết nối quang.

Lợi ích sản phẩm:

  • Tiết kiệm thời gian - Phân tích liên kết quang của bạn chưa đến năm giây và nó có thể giảm thời gian công việc trung bình lên đến 30%
  • Dễ sử dụng - Không có dữ liệu khó hiểu để giải thích và một nút bấm để kiểm tra của nó
  • Linh động – Là thiết bị cầm tay và cứng cáp được thiết kế chuyên cho các môi trường làm việc ngoài trời


Thông số kỹ thuật

Máy đo điểm đứt cáp quang Fiber Quickmap FQM-100-M

Output wavelength: 850nm ± 10nm

Fiber Types Tested:50/125μm or 62.5/125μm multimode

Maximum distance:1500 meters or 4921 feet

Detection of reflective incidents: -35dB default threshold (User selectable: -20dB to -45dB in 5dB increments

Maximum reflectance measurement: -20dB

Live fiber detection: Detects optical signals from 600 nm to 1050nm and shows ACTIVE LINE if a signal is there. Looks for a signal every3 seconds after the first detection. +7dB maximum input power.

Detection of loss incidents: 0.70dB default threshold (user-configurable from 0.5dB to 6.1dB in 0.2dB increments)

Reflectance accuracy: ± 4dB

Dynamic range: 11dB

Dimensions: 17.5cm H, 7.8cm W, 3.8cm D, .35kg weight including batteries

Operating temperature with the battery: 0ºC to 50ºC

Non-operating temperature: -20ºC to 60ºC

Operating relative humidity (withoutcondensation): 95% (10ºC to 35ºC) 75% (35ºC to 40ºC) uncontrolled ‹ 10ºC

Vibration: Random, 5Hz to 500Hz, MIL-PRF-28800F CLASS 2

Shock: 1-meter drop test

Altitude: 9,842 feet/3,000 metres

EMC: EN 61326-1:2004

Battery type: 2 AA alkaline batteries (no battery charger)

Battery life: More than 1,500 tests (typical)

Laser safety and classification: Class 1 CDRH Complies to EN 60825-2

LCD type: Backlit black and white (segments)

Index of refraction range: 1.45 to 1.5 (factory default is 1.468)

Auto turnoff:  Automatically turns off after 5 minutes if no keys are pressed. Backlight turns off first.

Factory calibration interval: None

Maximum number of incidents shown: 9

Testing speed: 6 seconds typical testing time

Connector: Removable/cleanable SC adapter, UPC

Loss Threshold Setting: 1.5dB default warning threshold (user-configurable from 0.5dB to 6.1dB in 0.1dB increments)

Distance accuracy: ± (1m + 0.1% x length) for reflective incidents4 ± (3m + 0.1% x length) for non-reflective incidents

Bulkhead quality: If no fiber is attached or if the connector is dirty, the troubleshooter displays 0m or 0ft.

Certifications and compliance: Conforms to relevant European Union directives, Conforms to relevant Australian standards, Listed by the Canadian Standards Association CSA C22.2 No. 61010.1.04, Conforms to FCC Rules, Part A, Class A, RoHs

Sản phẩm xem thêm

MicroScanner2 Cable Verifier

MicroScanner2 Cable Verifier

Giá: 16.625.000 đ

PRO3000 Probe

PRO3000 Probe

Giá: 2.090.000 đ

PRO3000 Tone & Probe Kit

PRO3000 Tone & Probe Kit

Giá: 2.810.000 đ

TS90 cable fault finder with BNC to alligator clips

TS90 cable fault finder with BNC to alligator clips

Giá: 6.800.000 đ